ซองยา ต้องมีชื่อยา
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiG5CbzZPyCsM1jq0lTnqzadcLfsIEwwAgms0UtjpJodJo2gP8-2W617ZFMH1mBBW-7_10_077VoX-xPyDAhsJ7I-WDc4udyGYu_icnHXCyi9uwuEClQsCrbaz6Ff8UXrQidLqWTcP8FPk/s400/medName.jpg)
วันนี้ได้อีเมล จากเครือข่ายทันตะ-เภสัช รณรงค์ว่า เมื่อได้รับยา ให้ตรวจดูว่า มีชื่อยาหรือเปล่า ก็เลยนำมาขึ้นไว้เผื่อว่าจะได้ช่วยกันบอกต่อ ๆ ไป ไม่เสียหาย ระวังไว้ก็ดี เครือข่ายรณรงค์ซองยา/ฉลากยาต้องมีชื่อยา สถาบันวิจัยชาวนา ( สวช ) เครือข่ายทันตะ - เภสัช บุคลากรเพื่อการทำงานด้านสุขภาพชุมชน ช่วยเป็นหนึ่งพลังคนไทยที่จะช่วยกันรณรงค์ให้มีชื่อยาบนซองยาและฉลากยาได้ที่ http://www.druglabel.net เมื่อได้รับยาทุกครั้ง อย่าลืม ถามหา ชื่อยา บนซองยา เครือข่ายรณรงค์ชื่อยาบนซองยา